Editorial Team

ที่ปรึกษา

  1. ศ.ดร. สนิท อักษรแก้ว, ประธานสภาวิทยาเขตปัตตานี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  2. รศ. อิ่มจิต เลิศพงษ์สมบัติ, รองอธิการบดีวิทยาเขตปัตตานี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  3. ผศ.ดร. มนทิรา ลีลาเกรียงศักดิ์, รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ วิทยาเขตปัตตานี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  4. อ. เล็ก แซ่จิว, รักษาการผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

บรรณาธิการ

  1. พิเชษฐ เพียรเจริญ, นักวิชาการโสตทัศนศึกษาชำนาญการพิเศษ ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

กองบรรณาธิการฝ่ายวิชาการ

  1. ศ.ดร. จรัส สุวรรณมาลา, คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
  2. ศ.ดร. รัตนะ บัวสนธ์, คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
  3. รศ.ดร. ปรัชญนันท์ นิลสุข, คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
  4. รศ.ดร. โยธิน แสวงดี, สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล
  5. รศ.ดร. ลำปาง แม่นมาตย์, คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
  6. รศ.ดร. สุมาลี ชัยเจริญ, คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
  7. รศ.ดร. ฐาปนีย์ ธรรมเมธา, คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
  8. ผศ.ดร. ปณิตา วรรณพิรุณ, คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
  9. ผศ.ดร. มาเรียม นิลพันธุ์, คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
  10. ผศ.ดร. รุจโรจน์ แก้วอุไร, คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
  11. ดร. ชัยพจน์ รักงาม, ศูนย์นวัตกรรมการบริหารและผู้นำทางการศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา
  12. รศ.ดร. เกริกชัย ทองหนู, คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  13. รศ. ปัญญรักษ์ งามศรีตระกูล, คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  14. ผศ.ดร. นิษฐิดา เอลซ์, คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  15. ผศ.ดร. ศรีสมภพ จิตร์ภิรมย์ศรี, คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  16. ผศ.ดร. ทิพาวรรณ ศิลวัฒนานุสานติ์, คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  17. ดร. สมพร ช่วยอารีย์, คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

บรรณาธิการจัดการ

  1. คณิศร รักจิตร, ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

ฝ่ายจัดการ

  1. รวีวรรณ ขำพล, บรรณารักษ์ชำนาญการพิเศษ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  2. อัญชลี กล่ำเพ็ชร, บรรณารักษ์ชำนาญการพิเศษ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  3. ทับทิม บุญทอง, ฝ่ายหอสมุดจอห์น เอฟ เคนเนดี้ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  4. จุฑารัตน์ ปานผดุง, ฝ่ายหอสมุดจอห์น เอฟ เคนเนดี้ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  5. ภัทธ์ เอมวัฒน์, ฝ่ายหอสมุดจอห์น เอฟ เคนเนดี้ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  6. ศลิษา เลี่ยมสุวรรณ, ฝ่ายหอสมุดจอห์น เอฟ เคนเนดี้ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  7. กุลวดี ทัพภะ, ฝ่ายหอสมุดจอห์น เอฟ เคนเนดี้ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  8. วิชญาพร เฟื่องฟูขจร, สำนักงานเลขานุการ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  9. อมรพรรณ พัทโร, สำนักงานเลขานุการ สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  10. กฤษฎ์ คงสีพุฒ, ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  11. ลาตีปะ แวเล๊าะ, ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  12. มูฮัมมัดซากี บูละ, ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  13. นิชดา นวลละออง, ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์